ಜೀವನದಲ್ಲಿ ಈ 8 ಕೆಲಸಗಳನ್ನು ಎಂದಿಗೂ ಮಾಡಬೇಡಿ

2 min read

ಜೀವನದಲ್ಲಿ ಈ 8 ಕೆಲಸಗಳನ್ನು ಎಂದಿಗೂ ಮಾಡಬೇಡಿ

1. ನಿಮ್ಮ ಸಂತೋಷಕ್ಕಾಗಿ ಇನ್ನೊಬ್ಬರ ಭಾವನೆಗಳೊಂದಿಗೆ ಎಂದಿಗೂ ಆಟವಾಡಬೇಡಿ. ನೀವು ಆಟವನ್ನು ಗೆಲ್ಲಬಹುದು, ಆದರೆ ಅಪಾಯವೆಂದರೆ ನೀವು ಖಂಡಿತವಾಗಿಯೂ ಜೀವಿತಾವಧಿಯಲ್ಲಿ ವ್ಯಕ್ತಿಯನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತೀರಿ.

2. ನಿಮ್ಮನ್ನು ಉತ್ತಮಗೊಳಿಸಲು ಎಂದಿಗೂ ನಿಲ್ಲಿಸಬೇಡಿ. ನಿಮಗೆ ತಿಳಿಯದಿರುವ ಯಾವುದೇ ವಿಷಯವಿಲ್ಲ, ನೀವು ನಿಮ್ಮನ್ನು ಉತ್ತಮಗೊಳಿಸುವುದನ್ನು ನಿಲ್ಲಿಸಿದ ನಿಮಿಷ, ನೀವು ಹದಗೆಡಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸುತ್ತೀರಿ.

3. ನೀವು ಸಾಕಷ್ಟು ಉತ್ತಮವಾಗಿಲ್ಲ ಎಂದು ಎಂದಿಗೂ ಯೋಚಿಸಬೇಡಿ. ಜೀವನದಲ್ಲಿ, ಜನರು ನಿಮ್ಮನ್ನು ಯಾವುದಕ್ಕೆ ಅಥವಾ ಹೇಗೆ ಪ್ರಸ್ತುತಪಡಿಸಲು ನಿಮ್ಮನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ.

4. ಜೀವನದಲ್ಲಿ ಎಂದಿಗೂ ಭರವಸೆ ಕಳೆದುಕೊಳ್ಳಬೇಡಿ. ಆಶಿಸುವುದು, ಜೀವನವನ್ನು ಉಸಿರಾಡುವುದು, ನಿಮ್ಮ ಮನಸ್ಸನ್ನು ಭಯ ಮತ್ತು ನಿರಾಶಾವಾದದಿಂದ ಮುಕ್ತಗೊಳಿಸುವುದು ಮತ್ತು ಆಶಾವಾದ ಮತ್ತು ಸಕಾರಾತ್ಮಕ ಚಿಂತನೆಯಿಂದ ತುಂಬುವುದು. ಆದ್ದರಿಂದ, ನಿಮ್ಮ ಜೀವನವು ಎಷ್ಟೇ ಕಷ್ಟಕರವಾಗಿದ್ದರೂ, ನಿಮ್ಮ ಭರವಸೆಯನ್ನು ಎಂದಿಗೂ ಕಳೆದುಕೊಳ್ಳಬೇಡಿ.

5. ನಿಮ್ಮ ಸ್ವಾಭಿಮಾನವನ್ನು ಎಂದಿಗೂ ಕಳೆದುಕೊಳ್ಳಬೇಡಿ. ಆತ್ಮಗೌರವವು ಸ್ವ-ಆರೈಕೆಯ ಒಂದು ರೂಪವಾಗಿದೆ.

6. ಅವಕಾಶಗಳಿಗಾಗಿ ಎಂದಿಗೂ ಬೇಡಿಕೊಳ್ಳಬೇಡಿ. ಅವುಗಳನ್ನು ಕಸಿದುಕೊಳ್ಳಿ. ನೀವು ಅವಕಾಶಗಳಿಗಾಗಿ (ಉದ್ಯೋಗ ಸೇರಿದಂತೆ) ಬೇಡಿಕೊಂಡಾಗ, ನೀವು ಅನನುಭವಿ ಮತ್ತು ಕಡಿಮೆ ಮೌಲ್ಯದವರಾಗಿ ಕಾಣುತ್ತೀರಿ. ಭಿಕ್ಷೆ ಬೇಡುವುದಕ್ಕಿಂತ ನೀವು ನೀಡುವ ಮೌಲ್ಯದಲ್ಲಿ ವಿಶ್ವಾಸ ಹೊಂದುವುದು ಉತ್ತಮ.

7. ಜೀವನದಲ್ಲಿ ಯಾರನ್ನೂ ಅಥವಾ ಯಾವುದನ್ನೂ ಲಘುವಾಗಿ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಬೇಡಿ. ವಿಷಯಗಳನ್ನು ಲಘುವಾಗಿ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವುದನ್ನು ಬೇಜವಾಬ್ದಾರಿ ಎಂದು ಪರಿಗಣಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ, ಹಾನಿಕಾರಕವೂ ಸಹ. ನಿಮ್ಮ ಸಂಗಾತಿಯನ್ನು ಲಘುವಾಗಿ ಪರಿಗಣಿಸುವುದು ಅವರಿಗೆ ಪ್ರೀತಿಪಾತ್ರರಲ್ಲ ಎಂಬ ಭಾವನೆ ಮೂಡಿಸಲು ಒಂದು ಖಚಿತವಾದ ಮಾರ್ಗವಾಗಿದೆ. ನಿಮ್ಮ ಉದ್ಯೋಗವನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಂಡರೆ ನಿಮ್ಮ ಆದಾಯವನ್ನು ಲಘುವಾಗಿ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವುದರಿಂದ ನಿಮಗೆ ಆರ್ಥಿಕ ಅಪಾಯವನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡಬಹುದು. ನಿಮ್ಮ ಆರೋಗ್ಯವನ್ನು ಲಘುವಾಗಿ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವುದು ನಿಮ್ಮ ಬಗ್ಗೆ ಕಳಪೆ ಕಾಳಜಿಯನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲು ಕಾರಣವಾಗಬಹುದು.

8. ಪ್ರಪಂಚವು ನಿಮ್ಮಿಂದ ಪ್ರಯೋಜನ ಪಡೆದರೂ ಸಹ, ನಿಮ್ಮಲ್ಲಿರುವ ಒಳ್ಳೆಯದನ್ನು ಎಂದಿಗೂ ಬಿಡಬೇಡಿ.

Never Do These 8 Things in Life…

1. Never play with someone’s feelings just for your happiness. You may win the game, but the risk is that you will surely lose the person for a lifetime.

2. Never stop to make yourself better. No matter what you know, the minute you stop building yourself, you begin to deteriorate.

3. Never think that you are not good enough. In life, people will take you for what or how you present yourself.

4. Never lose hope in life. To hope, is to breathe life, to free your mind from fear and pessimism and fill it with optimism and positive thinking. So, no matter how difficult your life gets, never deprive yourself of hope.

5. Never lose your self-respect. Self-respect is a form of self-care.

6. Never beg for opportunities. Snatch them. When you beg for opportunities (including jobs), you will be seen as inexperienced and of low value. It is much better to have confident in the value you have to offer than to beg.

7. Never take anyone or anything in life for granted. Taking things for granted is considered irresponsible, even damaging. Taking your spouse for granted is a surefire way to make them feel unloved. Taking your income for granted can put you at financial risk if you lose your job. Taking your health for granted can lead you to take poor care of yourself.

8. Even if the world takes advantage of you, never let the good in you d!e

.

About The Author

You May Also Like

More From Author

+ There are no comments

Add yours